ഉപഭോക്താക്കളുമായി എങ്ങനെയാണു ഒരു സംരംഭകൻ വിശ്വാസം കെട്ടിപ്പടുക്കേണ്ടത്..

ഫേസ്ബുക് പോലെയുള്ള ഒരു വലിയ സോഷ്യൽ മീഡിയ നെറ്റ്‌വർക്ക് ഇന്ന് ലോക വ്യാപകമായി പ്രതിക്ഷേധത്തിനിരയാകുമ്പോൾ അത് വലിയൊരു പ്രതിസന്ധിയിലേക്ക് തന്നെയാണ് ഫേസ്ബുക്കിനെ നയിക്കുന്നത്. ഫേസ്ബുക്ക് സ്ഥാപകനായ മാർക്ക് സക്കർബർഗ് ഇപ്പോൾ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഉപയോക്താക്കളിൽ നിന്ന് വലിയ പ്രശ്നങ്ങളാണ് നേരിടുന്നത്..

ഏതൊരു ബ്രാൻഡിനും അവരുടെ ഉപഭോക്താക്കളെ വിശ്വാസ്യത ഉറപ്പുവരുത്തൽ അവരുടെ വിജയത്തിലേക്കുള്ള യാത്രയുടെ അവിഭാജ്യ ഘടകമാണ്. പലപ്പോഴും ഉപഭോക്താക്കൾ ബ്രാൻഡ് വളർച്ചയുടെ കഥ സ്ക്രിപ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു. അത് കൊണ്ട് അവരുടെ വിശ്വസ്തത നഷ്ടപ്പെട്ട് കഴിഞ്ഞാൽ എല്ലാം തകർന്നിടിയും..

വിശ്വാസ്യത കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിൽ ഏറ്റവും പ്രധാന വശം നിങ്ങളുടെ തൊഴിലാളികളുടെയും ഉപഭോക്താക്കളുടെയും മുന്നിൽ മാത്രമല്ല. അത് നിങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനത്തിലാണ് ഉണ്ടാകേണ്ടത്.
സത്യസന്ധമായ കാര്യമാണെങ്കിലും അല്ലെങ്കിലും അത് ഓരോ ഉപപോക്താവിനും സത്യസന്ധത തന്നെയാണ്. അതൊരിക്കലും അവരെ തളച്ചിടാനുള്ള മാർഗമായി കണക്കാക്കരുത്. കാരണം അവർക്ക് കമ്പനിയുടെ മേലിലുള്ള വിശ്വാസം തകർന്നടിയാൻ വളരെ കുറഞ്ഞ സമയം മതി..

നിങ്ങളുടേത് ഏത് തരം ഉല്പന്നവും ആയിക്കോട്ടെ പക്ഷെ കസ്റ്റമറുടെ വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങൾ പങ്കിടാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നത് നിങ്ങളുടെ കയ്യിൽ അവ സുരക്ഷിതമാണെന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തിയതിനു ശേഷം മാത്രമേ പാടുള്ളു.. അതിന്റെ പ്രാധാന്യം മനസ്സിലാക്കിയതിന് ശേഷമായിരിക്കണം മുന്നോട്ടുള്ള നീക്കങ്ങൾ.
വ്യവസായ സംരംഭകർക്ക് സിസ്റ്റത്തിലെ പഴുതുകൾ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കാൻ കഴിയുന്ന എത്തിക്കൽ ഹാക്കർമാരെ നിയമിക്കാനും വ്യവസായ നിലവാരങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി ഐടി സർട്ടിഫിക്കേഷൻ സംവിധാനം ഉറപ്പാക്കാനും കഴിയും.

നിങ്ങൾക്ക് ഒരു B2C ഉൽപ്പന്നം ലഭിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ആദ്യം നിങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സിനായി ഒരു കമ്മ്യൂണിറ്റിയെ സൃഷ്ടിക്കുന്നുവെന്നത് നിർണ്ണായകമാണ്. നിങ്ങളെ വിശ്വസിക്കുന്ന നിങ്ങളെ പിന്തുണക്കുന്ന ഒരു കമ്മ്യൂണിറ്റി. കശ്മീരി ബോക്സ് സഹസ്ഥാപകനായ മുഹമ്മു മെഹ്റാജ് തന്റെ തുടക്കം മുതലെടുത്തത് വളരെ പെട്ടന്ന് കഷ്മീരി ഉത്പന്നങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് വിശ്വസിച്ചിരുന്നത് കൊണ്ടല്ല. കശ്മീരി ഉൽപന്നങ്ങളെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുകയും ആധികാരികവുമായി വ്യാജ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസവും എങ്ങനെ ആയിരിക്കുമെന്നത് ബ്ലോഗുകളിലൂടെയും വിഡിയോകളിലൂടെയും ഞങ്ങൾ പറയാൻ ശ്രമിച്ചു. അങ്ങനെയാണ് ഒരു വിശ്വസ്തത നിറഞ്ഞ കമ്മ്യൂണിറ്റിയെ ഞങ്ങൾ കെട്ടിപ്പടുത്തത്.

ഒരു മേലുദ്യോഗസ്ഥൻ ആധികാരികത ഉറപ്പിക്കുകയും പരിശോധിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഓരോ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾക്കും സേവനങ്ങൾക്കുമായി സാധാരണയായി ഒരു കസ്റ്റമർ വിശ്വാസമർപ്പിച്ചിരിക്കണം. ഒരു ഉൽപ്പന്നത്തിന് ഒരു പിൻതുടർച്ച ലഭിക്കുമ്പോൾ ആളുകൾ അത് വാങ്ങുമെന്ന് മെഹ്റാജ് വിശ്വസിക്കുന്നു. ” നിയമപരമായി അംഗീകരിച്ച മുദ്ര നിങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് വിശ്വാസമുണ്ടാക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *