ഓഫീസ് സ്‌പേസ് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് മുമ്പായി രണ്ടുതവണ ചിന്തിക്കണം..

ചില സംരംഭകർക്ക് ഓഫീസ് സ്ഥലം ഇല്ലാതെ വർക്ക് ചെയ്യുന്നത് ചിന്തിക്കാനേ കഴിയില്ല. ഓഫീസ് സ്‌പേസ് ഉള്ളത് കൊണ്ട് തന്നെ അത് തീർച്ചയായും ആ കമ്പനിയുടെ കാര്യക്ഷമത വർധിക്കുകയും ചെയ്യും..

ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ഔട്ട് ലാൻഡ് ഓഫിസ് പെർമിറ്റുകളുടെ കൂടെ ജിമ്മുകൾ മുതൽ റസ്റ്റോറന്റുകൾ വരെ സാധാരണയാണ്. ചില സമയത്ത് വർക്ക് ചെയ്തു മടുക്കുമ്പോൾ എൻജോയ് ചെയ്യാനും റിലാക്‌സ് ചെയ്യാനും പലവിധത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങളും ഓഫീസുകളിൽ സജ്ജമായിരിക്കും.. ഒരു പക്ഷെ ശാരീരിക സമ്മർദ്ദം ഇല്ലാതെയാകാനുള്ള നല്ലൊരു വഴിയായി ഇത് കണക്കിലെടുക്കാമെങ്കിലും. പലർക്കും ഇതൊരു ഓഫീസ് തന്നെയാണോ എന്നൊരു സംശയം വന്നു പോകും..

നേരത്തെ സൂചിപ്പിച്ച പോലെ അത് പോലെയുള്ള ഓഫിസ് ഏറ്റവും കാണപ്പെടുന്നത് യുവാക്കൾക്കിടയിലെ സ്റ്റാർട്ട്അപ് രംഗത്താണ്. കൂടാതെ ചുരുക്കം സമയങ്ങളിൽ വർക്ക് ചെയ്യുന്നവരും കൂടിയാണ് അങ്ങനെയൊരു ഓപ്ഷൻ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത്. ഒരു റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം ആഴ്ചയിൽ നാലോ അഞ്ചോ ദിവസം ജോലി ചെയ്യുന്നവരുടെ എണ്ണം കൂടി വരുന്നു എന്നാണ്. 2012ൽ 24 ശതമാനമായിരുന്നത് 2017ൽ 33 ശതമാനമായി വളർന്നു.

നാഷണൽ അസോസിയേഷൻ ഓഫ് റോളേഴ്സ് നടത്തിയ പഠനപ്രകാരം വിദ്യാർത്ഥി വായ്പാ കടം 40 ശതമാനം വരുന്നയാളുകളിൽ നിന്നും ബിസിനസ്സ് തുടങ്ങുന്നതിൽ നിന്നും തടയുന്നു. കടബാധ്യതയുള്ളവർ, കുറഞ്ഞ ചെലവുള്ള ബിസിനസ്സ് തുടങ്ങാൻ മറ്റുള്ളവർക്കുവേണ്ടി കൂടുതൽ പണം കടം വാങ്ങുന്നത് ഒഴിവാക്കുകയോ പഴയ കടബാധ്യത പെട്ടെന്നു തന്നെ അടച്ചു തീർക്കുകയോ ചെയ്യണം.

നിങ്ങൾ കടത്തിലാണെങ്കിൽ ഒരു ഫിസിക്കൽ ഓഫീസ് തീർച്ചയായും ഒരു അനാവശ്യമായ ചിലവാണു. ആദ്യം നിങ്ങളുടെ കടം തിരിച്ചടയ്ക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ വേണം. നിങ്ങൾ കടത്തിൽ ആയിരിക്കുമ്പോൾ ഓരോ സംരംഭകനും ഓഫീസിൽ പണം ചെലവഴിക്കുന്നത് അത്ര രസകരമായ കാര്യമല്ല.

നിങ്ങൾ വാടകയ്ക്കെടുക്കുന്ന ഓഫീസിന്റെ തരം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ചെലവുകൾക്കപ്പുറം പരമാവധി ഉൽപ്പാദനക്ഷമതക്കായി അതിനെ മോഡി കൂട്ടാനും മറ്റുമായി ചിലവുകൾ ഉണ്ട്. ഓഫീസുകൾക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്ന നിറങ്ങൾ ജീവനക്കാർക്ക് വ്യത്യസ്ത മാനസികാവസ്ഥ ഉണ്ടാക്കുന്നുണ്ടെന്ന് സൈക്കോളജിസ്റ്റുകൾ കണക്കുകൂട്ടുന്നു. നിങ്ങളുടെ ജീവനക്കാർക്ക് പ്രചോദനം ഉൾകൊള്ളാൻ കഴിയണമെന്നതാണ് അവസാന ലക്ഷ്യം. ജോലിക്ക് പ്രചോദനം നൽകുന്ന ഒരോ ഓഫീസിനും ഒരു ഫോക്കസ് ഉണ്ടായിരിക്കണം. അത് വളരെ ശ്രദ്ധയാകർഷിക്കുന്നതിനും മറ്റും നിങ്ങളുടെ ഓഫീസുകൾക്ക് വലിയ പങ്കുണ്ട്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *