നിങ്ങൾ ഓരോരുത്തരും ഒരു സംരംഭകനായിരിക്കാൻ വേണ്ട 3 കാര്യങ്ങൾ.

അടുത്ത വർഷത്തിൽ നിങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സ് കൂടുതൽ ഉന്നതിയിലെത്തണമെങ്കിൽ സംരംഭകർക്ക് വേണ്ട നാല് വ്യക്തിത്വം നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടായിരിക്കണം.

1. സംരംഭകൻ

തുടക്കത്തിൽ നമ്മൾ എല്ലാവരും സംരംഭകരായിട്ടാണ് തുടങ്ങുന്നത്. പുതിയ ചിന്താഗതിക്കനുസരിച്ച് നമ്മൾ പല ആശയങ്ങളുമായി മുന്നോട്ടു പോകുകയും വിജയങ്ങളും പരാജയങ്ങളും അഭിമുഖീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. സത്യത്തിൽ വളരെ രസകരമായ ഒരു യാത്ര തന്നെയാണ് ഒരു സംരഭകനിൽ നിന്ന് തുടങ്ങുന്നത്. അത് തന്നെയാണ് അവന്റെ ഊർജവും..

ഒരു സംരംഭകന് ഇപ്പോഴും ഈ ഒരു മനോഭാവം ആവശ്യമാണ്. സംരംഭകനെ കൂടുതൽ മുന്നോട്ടു കൊണ്ട് പോകുകയും പുതിയ ആശയങ്ങളിൽ ഉറച്ചു പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള ഊർജവും കിട്ടുന്നത് ഇതിൽ നിന്ന് തന്നെയാണ്. പക്ഷെ തുടക്കം മുതൽ അവസാനം വരെ നിങ്ങളൊരു സംരംഭകനാകേണ്ട ആവശ്യഘത ഇല്ല.
തുടക്കത്തിൽ നിന്ന് കുറച്ചു കൂടി മുന്നേറുന്നതോടെ നിങ്ങൾ സംരംഭകന്റെ തൊപ്പി ഒഴിവാക്കിയിരിക്കേണ്ടതാണ്.

നിങ്ങളുടെ സംരംഭം വളർന്നു വരികയും കൂടുതൽ മാറ്റങ്ങൾക്ക് വിധേയമാകുകയും ചെയ്യുന്നതോടെ സംരംഭത്തിൽ നിന്നുള്ള പരിവർത്തനമായി കണക്കാക്കാം.. പിന്നീടതൊരു സ്ഥിരമായ ബിസിനസ് വളർച്ചയിലേക്ക് മാറുകയും ചെയ്യുന്നു എന്നതാണ്.

2. നിക്ഷേപകൻ

ഒരു നിക്ഷേപകനെന്ന നിലയിൽ, നിങ്ങൾ പണം, പദ്ധതികൾ എന്നിവ പരിശോധിക്കുകയും നിങ്ങൾ ഇപ്പോൾ എവിടെയാണെന്നും ഭാവിയിൽ എവിടെയാണെന്നും മനസ്സിലാക്കണം: ഹ്രസ്വകാല, ദീർഘകാല പദ്ധതികൾ മനസ്സിലുണ്ടാകണം.

നിങ്ങളുടെ പണത്തിന്റെ ഒഴുക്ക് മനസിലാക്കുകയും പട്ടികയിൽ നിന്ന് പ്രധാനപ്പെട്ട തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുകയും വേണം. അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ മുന്നോട്ടുള്ള വളർച്ച തുടരാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്ന തീരുമാനങ്ങൾ നിങ്ങളിൽ നിന്ന് ഉണ്ടാകുകയും വേണം.

എന്നാൽ ഒരു നിശ്ചിത സമയത്തിനുള്ളിൽ നിങ്ങൾ നിക്ഷേപകനായി മാറണം. കാരണം നിങ്ങൾക്ക് കൃത്യമായ കണക്കു കൂട്ടലുകൾ ഇല്ലെങ്കിൽ ശരിയായ നിക്ഷേപമാകില്ല. നിങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സിലേക്ക് കൂടുതൽ മാറ്റങ്ങൾ കൊണ്ടുവരികയും അവിശ്വസനീയമായ വളർച്ചയ്ക്ക് നിക്ഷേപം മാറ്റിവയ്ക്കുകയും ചെയ്യണം .

3 . ബിസിനസ്സ് ഉടമ

ബിസിനസ്സ് ഉടമയായി മാറി കഴിയുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സ് നിങ്ങൾ ഇല്ലാതെ പ്രവർത്തിപ്പിക്കാൻ കഴിയുന്ന സംവിധാനങ്ങളും മറ്റും കൊള്ളിക്കുക അത് വഴി കൂടുതൽ കാര്യക്ഷമമായ മുന്നേറ്റം കാഴ്ച്ച വയ്ക്കുക.

ഈ ഇടം വരെ, നിങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സ് പോലെ നിങ്ങൾക്കറിയാം. എല്ലാം നിങ്ങളെ കടന്നുപോകുന്നു അതിലെ എല്ലാ ഭാഗങ്ങളിലും നിങ്ങൾ പങ്കെടുക്കുന്നു. ഈ ഘട്ടത്തിൽ, മിക്ക സംരംഭകർക്കും വികാരങ്ങളുടെ ഒരു സങ്കലനമുണ്ട് കാരണം അവർ അവരുടെ ബിസിനസ്സ് വളരുകയും സ്വാതന്ത്യ്രവും സമയവും വീണ്ടെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ആശയം ഇഷ്ടപ്പെടുന്നവരാണ്.

ഒരു ബിസിനസ്സ് ഉടമയിൽ എത്തി നിൽക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് നിങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സ് ഇപ്പോൾ നന്നായിട്ടറിയാം. നിങ്ങൾ അതിന്റെ എല്ലാ ഭാഗങ്ങളും മനസ്സിലാക്കി അതിന്റെ കൂടെ പങ്കു ചേരുന്നു. ഈ ഒരു ഘട്ടത്തിൽ മിക്ക സംരംഭകർക്കും തങ്ങളുടെ കൂടുതൽ പരീക്ഷങ്ങൾ ചെയ്തു ശ്രമിക്കാനായി തോന്നും. കാരണം നിങ്ങളിപ്പോൾ എത്തി നിൽക്കുന്നത് ഒരുപാട് കഷ്ടപ്പാടിന്റെയും സങ്കടങ്ങളുടെയും ദുരിതങ്ങളുടെയുംവലിയൊരു കടൽ കടന്നിട്ടാണ്.. ഇവരിപ്പോൾ കൂടുതൽ സമയമുള്ളവരാണ് കൂടുതൽ സമയം തങ്ങളുടെ പുതിയ ആശയത്തിനായി ശ്രമിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുകയും ചെയ്യും..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *